news ข่าว: [ประกาศ] : รับฝากสมัครสมาขิก เพื่อแก้ไขปัญหา แบบชั่วคราว ผ่านทาง Admin ครับ
AUTOFOURTHIRDS FANPAGE
news

ผู้เขียน หัวข้อ: Lumix G6(ดราม่า)/ 14-42HD/ GX7/ LVF2 / Lumix14-42 สีดำ(ตัวแรก)/ เลนส์มือหมุนอีกหนี่งกอง  (อ่าน 4255 ครั้ง)

iLover

• New Entry
  • default avatar
  •  
Lumix G6 สีดำ กล้อง+ฝาปิด+แบต+ที่ชาร์จ ราคา 6,900บ.<== ขายไป5,800บ.
*ไม่มีสายคล้อง ไม่มีกล่อง อุปกรณ์มีเท่าที่แจ้งนะครับ

เลนส์LUMIX 14-42 HD มือสองหมดประกัน
อุปกรณ์มีตัวเลนส์ ฝาหน้า/หลังแท้ ไม่มีฮู๊ด
ราคา 4,000บ. รวมส่งemsฟรีครับ.<=== ขายแล้ว

Lumix GX7 สีเงิน + เลนส์12-32+ฮู๊ดแบบเป็นฝาปิดในตัวของJJC
อุปกรณ์มี กล้อง+แบต+ที่ชาร์จ+ สายคล้อง+ กล่อง+ คู่มือ 
ราคา 11,900บ.<= GX7ขายแล้วครับ
*ขอเก็บ12-32ไว้ใช้นะครับ ขาย14-42HDแทนครับ

Panasonic LVF2 ราคา 2,800บ.<=== ขายแล้ว

Lumix 14-42 สีดำ ฝาปิดหน้า+หลัง+ฮู๊ดแท้ ราคา 3,200บ.<=== ขายแล้ว

เลนส์มือหมุนหนึ่งกอง ราคาเลนส์มือหมุนคร่าวๆนะครับ
meyer 2500,
pentacon 2300,
takumar 135 2500 ,
tessa 3500,
Takumar 50/4 4000
ท่านใดสนใจลองคุยกันดูนะครับ
ยกกองราคาพิเศษไปเลยครับ

สอบถาม Tel/Line ID: O9 2525 5656
*ดูและรับของได้ที่มีนบุรี/นิมิตรใหม่นะครับ

iLover

• New Entry
Re: (ลดราคา)Panasonic LVF2 / Lumix 14-42 สีดำ(ตัวแรก)
« Reply #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 10:50:02 am »
  •  
LVF2 ขายแล้วนะครับ

iLover

• New Entry
  •  
G6ขายแล้วนะครับ ผมขายไป5800 คนซื้อต่อราคาบอกตังน้อยอยากได้ไปใช้ ผมก็ลดให้ครับ

วันนี้!!!!!!!

***ที่ผมออกมาบอกแบบนี้ ไม่ใช่ว่าจะซื้อขายกับน้องเค้าไม่ได้นะครับ
แค่อยากออกมาบอกว่าจะซื้อจะขายอะไรก็พิจารณากันให้ดีนะครับ
เพราะบางครั้งความสงสารหรือความเห็นใจจะกลายเป็นความโง่เขลาไป

group

• New Entry
  •  
เป็นพ่อค้าซื้อมาขายเป็นเรื่องธรรมดาคับ
แต่มาหลอกว่าจะเอาไปใช้แล้วเอามาขายคงเซ็งนะคับ

iLover

• New Entry
  •  
เป็นพ่อค้าซื้อมาขายเป็นเรื่องธรรมดาคับ
แต่มาหลอกว่าจะเอาไปใช้แล้วเอามาขายคงเซ็งนะคับ

คือไม่ต้องยอกอะไรเลยดีกว่า บอกแค่อยากได้ผมคงไม่คิดอะไร
แต่นี่บอกว่าจะย้ายค่ายจากโซนี่ อยากลองพานา ต่อราคาแบบน่าสงสาร
บอกว่าตังค์ไม่พอ อยากได้เลนส์ด้วยแต่ตังค์ไม่พอ นั่งคุยกันเสียดิบดี
ต่อราคานี้ผมบอกให้จับรถมาเอาที่บ้านผม แต่เห็นว่าค่ำแล้วบ้านผมลึก
และเปลี่ยวผมเลยอุตส่าห์ขับรถเอาออกไปให้ข้างนอก นั่งคุยอยู่นาน
เรื่องกล้องเรื่องเลนส์  แฟนผมนั่งฟังด้วยพอรู้เรื่องยังบอกว่าคนหน้าตาซื่อๆ
ไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นแบบนี้ โกหกกันหน้าด้านๆ
ก่อนนี้ผมก็เจอมาซื้อ ต่อราคาเยอะบอกจะเอาไปถ่ายลูก เราก็ว่าเก็บไว้ก็ไม่ได้ใช้
ขายให้ไป สองวันเอามาลงขายในนี้ซะอีก ทุกวันนี้ก็ยังขายอยู่ในนี้
อีกคนเจอบอกว่าเป็นนักศึกษาอยากเอาไปใช้เรียน ขายให้ไป อีกวันเอาไปลงขาย
ในเว็ปThaiD แถมติดสติกเกอร์บังรอยที่มี ตอนผมลงขายบอกกล้องมีรอย แต่
เขาเอาไปขายบอกว่ากล้องสวยแต่เอากันรอยมาติดบังไว้

ผมว่าเรื่องซื้อเอาไปขายมันปกติครัยใครๆก็ทำ แต่เรื่อตีหน้าเศร้าโกหกต่อราคา
มันเกินไปครับ  ขอโทษที่พิมพ์ยาวนะครับ ถ้าเห็นว่าไม่ควรหรือไม่เหมาะก็
ลบกระทู้นี้ได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

lekphuket

• Exclusive
  • Senior
  •  
ขอชื่นชมเจ้าของกระทู้ครับ
http://www.facebook.com/lekvw
บ้านเถ้าแก่......phuket
08 919 55155

iLover

• New Entry
  •  
ขอชื่นชมเจ้าของกระทู้ครับ

ที่จริงพี่น้องทุกคนก็ซื้อมาขายไปเป็นเรื่องปกติของคนเล่นคนลอง
แต่ประเภทโกหกตีหน้าเศร้าทำซื่อเอาลูกเอาเมียมาอ้างนี่มันน่าเกลียดครับ
เรื่องนี้ผมเจอมานานแล้ว จะโพสนานแล้ว แต่ก็เห็นว่ามันเป็นเรื่องเล็กๆน้อยๆ
แต่คราวนี้มันทุเรศมากๆครับ ตอนนี้บล๊อคเฟสผมและลบเฟสตัวเองไปแล้วครับ
หากินแบบนี้ขอดีๆดีกว่าครับ พี่ๆน้องๆกันทั้งนั้นครับ อย่าเอาลูกมาอ้าง
การศึกษามาอ้าง เอาฐานะมาอ้างเพื่อจะได้ซื้อถูกๆไปขายแพงๆ
ไม่มีเงินเรื่องเล็กครับ ไม่มีศักดิ์ศรีนี่มันไม่รู้จะพูดยังงัย

cayenne

• New Entry
  •  
ผมรู้เลยว่า คือใคร เพราะดูมันมานานครับ เคยโทรมาซื้อของผมด้วย แต่ผมรู้ว่ามันก็เอามาขายช่องทางเดียวกับเรา ผมเลยไม่เจรจาด้วย
คือ คุณจะซื้อจากเน็ทแล้วเอาไปวางขายตามตู้หรือที่ไหนๆ มันก็คือการค้าครับ
หรือจะมีตู้มีหน้าร้านรับซื้อ/จำนำ แล้วมาขายบนสื่อ ออนไลน์ มันก็เป็นการลงทุน
แต่นี่ เราก็ขายเองเป็น ทำไม่ต้องไปให้มันเอาของเรามาขายช่องทางเดียวกับเราด้วย
คือ ไม่ลงทุน ไม่มีสติปัญญา ที่จะไปหากินอย่างอื่น
คือผมก็ซื้อ-ขายอยู่บนเน็ทมา15ปีแล้วครับ แต่ซื้อมาแล้วใช้ แต่ถ้าไม่มีเงินหรือจะเปลี่ยนตัวอื่น ก็เอามาลงขายเมื่อหาของใหม่ได้แล้ว
แต่ไอ้นี่มัน ซื้อได้ไม่ถึง6ชั่วโมง มันย้อมแมวทำความสะอาด จัดแสงถ่ายภาพลงประกาศที่เว็ปฯอื่นที่ไม่ใช่เว็ปฯที่มันไปซื้อมา
ก็ยังดีที่มันไม่ลงขายเว็ปฯเดียวกับที่มันซื้อมานะครับ อิอิ  ;D ;D

iLover

• New Entry
  •  
ผมรู้เลยว่า คือใคร เพราะดูมันมานานครับ เคยโทรมาซื้อของผมด้วย แต่ผมรู้ว่ามันก็เอามาขายช่องทางเดียวกับเรา ผมเลยไม่เจรจาด้วย
คือ คุณจะซื้อจากเน็ทแล้วเอาไปวางขายตามตู้หรือที่ไหนๆ มันก็คือการค้าครับ
หรือจะมีตู้มีหน้าร้านรับซื้อ/จำนำ แล้วมาขายบนสื่อ ออนไลน์ มันก็เป็นการลงทุน
แต่นี่ เราก็ขายเองเป็น ทำไม่ต้องไปให้มันเอาของเรามาขายช่องทางเดียวกับเราด้วย
คือ ไม่ลงทุน ไม่มีสติปัญญา ที่จะไปหากินอย่างอื่น
คือผมก็ซื้อ-ขายอยู่บนเน็ทมา15ปีแล้วครับ แต่ซื้อมาแล้วใช้ แต่ถ้าไม่มีเงินหรือจะเปลี่ยนตัวอื่น ก็เอามาลงขายเมื่อหาของใหม่ได้แล้ว
แต่ไอ้นี่มัน ซื้อได้ไม่ถึง6ชั่วโมง มันย้อมแมวทำความสะอาด จัดแสงถ่ายภาพลงประกาศที่เว็ปฯอื่นที่ไม่ใช่เว็ปฯที่มันไปซื้อมา
ก็ยังดีที่มันไม่ลงขายเว็ปฯเดียวกับที่มันซื้อมานะครับ อิอิ  ;D ;D

มีครับ มีบางคนซื้อในนี้ขายในนี้ แยกของขาย เอาเลนส์โอลี่ไปใส่พานาแล้วขาย
เอาเลนส์พานามาใส่โอลี่แล้วขาย พอแกล้งถามไปเค้าบอกคนละตัวกัน
มันจะคนละตัวได้ไงเพร่ะผมจำตำหนิได้5555
บางคนใช้เบอร์นึงโทรมาซื้อ พูดคุย พอลงขายใช้อีกเบอร์นึง

อย่างที่ว่าครับซื้อไปขายมันเรื่องของเขาเราพอใจขายราคานี้ผมรับได้
แต่ที่พูดหรือพิมพ์มาทั้งหมดนี้ ผมแค่เกลียดการกระทำที่ว่า โกหกปั้นเรื่องย้ายค่าย
ตีหน้าเศร้าเอาลูกมาอ้าง เล่าความเท็จว่าจะเอาไปใช้เรียนหนังสือ มันน่าเกลียดเกินรับได้ครับ

* บางคนซื้อจากเว็บนึงมาขายเว็บนี้ ซื้อจากเว็บนี้ไปขายอีกเว็บ
ขอแลกเลนส์แลกกล้องเพื่อจะได้เอาไปขายที่เดิมได้ ลองจับตาดูนะครับ

tonpope

• Sophomore
  • **
  •  
เห็นแล้ว เซ็งแทน ซื้อมาขายไปเรื่องธรรมดาจริงครับ แต่ต่อหน้าเกลียดแถมโกหก อีก แบบนี้รับไม่ค่อยได้

ผมก็ซื้อๆขายๆ ไปมา ถ้าเจอแบบนี้คงเซ็งเหมือนกัน เฮ้อ!
ปัจจุบัน Sony NEX-6

- SEL PZ 16-50mm/f3.5-5.6, SEL 35mm/f1.8, SEL 16mm/f2.8+VCL-ECF1 Fish eye
- C-mount=Tamron 35mm/f2.1
- M42 = CZJ Pancolar MC 50/f1.8, Pentacon 50/f1.8, INDUSTAR-61 L/Z 50/F2.8 Macro
- MD = Hanimex 80-200/f4.5 macro
- X-fujinon = Porst GMC macro 135/f2.8

iLover

• New Entry
  •  
ของที่เหลือนะครับ
14-42HD
เลนส์มือกมุนทั้งกอง

* พ่อค้าราคาพิเศษเลยครับ
ไม่ต้องแต่งเรื่องไม่ต้องโกหกให้บาปกรรมครับ
;D ;D ;D

iLover

• New Entry
  •  
เลนส์14-42HD ขายแล้วนะครับ 8)

harjigg

• New Entry
  •  
เซ็งแทนครับ แต่ผมนี้เซ็งกว่าอีก ตัวนี้โคตรอยากได้เลย เอามาแทน G3 ตัวเก่า
เสียดายมาดูช้าไป

iLover

• New Entry
  •  
เซ็งแทนครับ แต่ผมนี้เซ็งกว่าอีก ตัวนี้โคตรอยากได้เลย เอามาแทน G3 ตัวเก่า
เสียดายมาดูช้าไป

ที่ผมขายราคานี้ไปก็เพราะไม่ได้ใช้แล้วครับ อยากขายให้คนที่เอาไปใช้จริงๆไม่คิดว่าจะทำแบบนี้ครับ
ตอนนี้บล๊อคเฟส ลบไลน์บล๊อคไลน์ผมไปเรียบร้อยแล้ว5555
ที่สำคัญคือคำที่เขาเอาไปโฟสลงขายคือคำที่ผมบอกเขาเรื่องถ่ายวิดีโอเรื่องรีวิววิดีโอในยูทูป ไม่คิดเองเลยด้วย5555

iLover

• New Entry
  •  
ดราม่ากว่าเดิมครับ ตอนนี้เอาของไม่ดีไปขาย ลองดูนะครับ

* เพื่อป้องกันท่านอื่นๆเป็นเหยื่อ แต่ถ้าผู้ดูแลเห็นว่าผิดก็ลบได้เลยนะครับ

https://m.facebook.com/groups/773788085965245?view=permalink&id=1404045959606118

lekphuket

• Exclusive
  • Senior
  •  
555สุดๆเลยไอ้พ่อค้าขี้โกงคนนี้ หลอกข่ยของไม่ดีด้วย
http://www.facebook.com/lekvw
บ้านเถ้าแก่......phuket
08 919 55155

v6006v

• New Entry
  •  
...  คนที่ซื้อคุณไปนะ ชอบขาย กล้อง sony เป็น พ่อค้าครับ ขายอยู่ในเวปบอณ์ดมีคนรู้จักเขาเยอะ   http://www.fotorelax.com/forum/?board=10.0  ...นายคนนี้เคยเหมาเซท ของ sony ยกชุดราคาร่วมแสน แล้วมาแยกขาย ผมจำชื่อไอดี line ได้   ....  นี่มันพ่อค้ากล้อง แต่งเรื่อง เพื่อซื้อขายกล้อง ด้วย    ....ถ้าซื้อมาขาย ก็น่าจะบอกตรงๆ

...ผมยังเคยโดน กล้อง nikon d100 ที่ซื้อมาจากเขาเลย 

กะซื้อมาสะสมเก้บไว้   ...กล้องรุ่นเก่าเข้าใจครับ   .. แต่ซื้อมาแปปเดียว ไม่ถึง2อาทิตย์ จอมองภาพ ขึ้นแตกลายงา เลย    ..เลนส์ที่ขายคู่มากล้อง มีรา เล็กๆ 1 จุด   ตอนซื้อขาย เขาไม่ได้บอกผม   ....    บอกแค่ว่าเป้นของลุงเขา เขารื้อตู้มาแล้วเจอ เขาไม่ชอบ nikon เขาเล่นแต่ sony ..

ก็ ไม่รู้จะเอาอะไรกับเขา  พลาดเองครับ   .

iLover

• New Entry
  •  
เลนส์มือหมุนยังอยู่นะครับ

sinvorapat

• New Entry
  •  
สินค้าราคาดีมาก